Facebook Page สอบสวน 599 Twitter สอบสวน 599 Youtube สอบสวน 599 facebook group สอบสวน 599 เพิ่มเพื่อน

sobsuan.com :: ดูกระทู้ - พรบ.คนเข้าเมือง ม.37(3) ต่างด้าวยังต้องแจ้งย้ายภายใน 24 ชม.อยู่ไหมคับ
 คำถามถามบ่อยของกระดานข่าวคำถามถามบ่อยของกระดานข่าว   ค้นหาค้นหา   กลุ่มผู้ใช้งานกลุ่มผู้ใช้งาน   ข้อมูลส่วนตัวข้อมูลส่วนตัว   เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณเข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ   เข้าระบบเข้าระบบ 

พรบ.คนเข้าเมือง ม.37(3) ต่างด้าวยังต้องแจ้งย้ายภายใน 24 ชม.อยู่ไหมคับ
 
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    sobsuan.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> ต่างด้าว
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
mijaa
สมาชิกใหม่


เข้าร่วมเมื่อ: 29/01/2022
ตอบ: 2

ตอบตอบ: 29/01/2022 11:55 am    ชื่อกระทู้: พรบ.คนเข้าเมือง ม.37(3) ต่างด้าวยังต้องแจ้งย้ายภายใน 24 ชม.อ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

พรบ.คนเข้าเมือง ม.37(3) ต่างด้าวยังต้องแจ้งย้ายภายใน 24 ชม.อยู่ไหมคับ และถ้าแจ้งต้องแจ้งที่ สภ.หรือ ตม. คับ

ลิงก์ผู้สนับสนุน Sponsored Links
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
เทพธันเดอร์
สมาชิกใหม่


เข้าร่วมเมื่อ: 21/12/2021
ตอบ: 8

ตอบตอบ: 30/01/2022 10:44 am    ชื่อกระทู้: พรบ.คนเข้าเมือง ม.37(3) ต่างด้าวยังต้องแจ้งย้ายภายใน 24 ชม.อ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

https://www.immigration.go.th/?p=14725
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
mijaa
สมาชิกใหม่


เข้าร่วมเมื่อ: 29/01/2022
ตอบ: 2

ตอบตอบ: 01/02/2022 7:18 pm    ชื่อกระทู้: พรบ.คนเข้าเมือง ม.37(3) ต่างด้าวยังต้องแจ้งย้ายภายใน 24 ชม.อ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ตามลิ้ง จะเป็นเรื่องของเจ้าของที่พักแจ้งครับ อยู่ใน ม.38 แต่ที่สงสัยคือการแจ้งของตัวต่างด้าวเองใน ม.37(3) ครับ
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
เทพธันเดอร์
สมาชิกใหม่


เข้าร่วมเมื่อ: 21/12/2021
ตอบ: 8

ตอบตอบ: 08/02/2022 6:31 pm    ชื่อกระทู้: พรบ.คนเข้าเมือง ม.37(3) ต่างด้าวยังต้องแจ้งย้ายภายใน 24 ชม.อ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ตามระเบียบสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ว่าด้วยการแจ้งเปลี่ยนที่พักอาศัย การย้ายที่พักอาศัย การเดินทางไปอยู่ต่างจังหวัดเกิน 24 ชั่วโมง และการอยู่ในราชอาณาจักรเป็นการชั่วคราว ลงวันที่ 14 ม.ค.63 โดยมีผลบังคับใช้ ตั้งแต่วันที่ 28 ม.ค.63 ซึ่งระบุว่า คนต่างด้าวซึ่งได้รับอนุญาตให้อยู่ในราชอาณาจักรเป็นการชั่วคราว ตามมาตรา 34 (1) – (15) แห่ง พ.ร.บ.คนเข้าเมือง พ.ศ.2522 ได้รับการยกเว้นไม่ต้องแจ้งที่พักอาศัย ตามมาตรา 37(3) และแจ้งการเดินทางไปต่างจังหวัดเกินยี่สิบสี่ชั่วโมง ตามมาตรา 37(4) แห่ง พ.ร.บ.คนเข้าเมือง พ.ศ.2522 (ตามแบบ ตม.2Cool
http://www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2563/E/141/T_0001.PDF
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    sobsuan.com หน้ากระดานข่าวหลัก -> ต่างด้าว ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

 
ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้

Powered by phpBB © 2001, 2005 phpBB Group




เนติบัณฑิต | อาชีวะ | ภูผาหมอกเขาค้อ | เงินกู้ | สินเชื่อ

การสร้างหน้าเอกสาร: 0.11 วินาที